Độ tương phản
Tại cuộc họp, lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo (GD&ĐT) báo cáo sơ bộ về công tác chuẩn bị cho Hội khỏe Phù Đổng năm 2024. Theo đó, Hội khỏe sẽ tổ chức 7 môn, gồm điền kinh, bóng bàn, cầu lông, đá cầu, cờ vua, bóng chuyền và đẩy gậy. Có 27 đơn vị đăng ký tham dự gồm Phòng GD&ĐT 8 huyện, thành phố; 14 trường THPT; 5/8 Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên các huyện và Trung tâm Giáo dục thường xuyên tỉnh với 1.251 vận động viên tham gia. Thời gian tổ chức từ ngày 7/3 - 14/3/2024.
Tại cuộc họp, các đại biểu cơ bản thống nhất với sự phân công của Ban Tổ chức và tham gia đóng góp một số ý kiến về phương án chuẩn bị, bảo đảm việc tổ chức Hội khỏe Phù Đổng diễn ra theo đúng kế hoạch.
Phát biểu chỉ đạo tại cuộc họp, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng đề nghị Sở GD&ĐT chuẩn bị chu đáo các điều kiện cho Hội khỏe Phù Đổng, bám sát kế hoạch để tham mưu kịp thời; tiến hành kiểm tra hồ sơ vận động viên, xếp lịch thi đấu các môn thi một cách khoa học; rà soát lại công tác chuẩn bị, lựa chọn luyện tập các khối diễu hành cho Lễ khai mạc.
Đề nghị Công an tỉnh xây dựng phương án đảm bảo an ninh trật tự, an toàn giao thông trong thời gian diễn ra Hội khỏe. Sở Y tế đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm trên địa bàn, nơi có vận động viên ăn, nghỉ và chăm sóc sức khỏe cho vận động viên. Sở Văn hóa, thể thao và Du lịch phối hợp chuẩn bị địa điểm, cơ sở vật chất và các điều kiện cho Hội khỏe Phù Đổng; hỗ trợ Sở GD&ĐT về công tác chuyên môn để đạt được kết quả tốt nhất. UBND thành phố Bắc Kạn đảm bảo an ninh trật tự, an toàn vệ sinh thực phẩm trong thời gian diễn ra Hội khỏe Phù Đổng. Tỉnh đoàn chuẩn bị địa điểm và điều kiện tổ chức thi…/.
Điểm hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ 22/7 - 26/7/2024 (26/07/2024)
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (25/07/2024)
Tháo gỡ vướng mắc trong thực hiện công tác dân tộc (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng thăm, tặng quà người có công với cách mạng tại huyện Ba Bể (24/07/2024)
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên thăm, tặng quà người có công tại huyện Chợ Mới (24/07/2024)