Độ tương phản
Đoàn công tác đã tặng quà cho ông Nông Quang Hảo là bệnh binh ở thôn Nà Thác; bà Nông Thị Thòn, mẹ liệt sĩ ở thôn Nà Quản; ông Nông Trọng Thanh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học ở thôn Chợ và 20 suất quà cho các hộ nghèo ở xã Đổng Xá; tặng quà cho cụ Lộc Thị Bành, người cao tuổi ở thôn Nà Nhạc, xã Xuân Dương.
Tại các nơi đến thăm, tặng quà, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng cùng đoàn công tác đã ân cần hỏi thăm sức khỏe các gia đình và bày tỏ sự tri ân sâu sắc đối với những đóng góp to lớn của các gia đình chính sách đối với đất nước; chúc các gia đình một năm mới luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Đồng chí cũng mong muốn, các gia đình chính sách, hộ nghèo sẽ cố gắng, nỗ lực tham gia lao động sản xuất, kinh doanh, đặc biệt tham gia các mô hình sản xuất hiện nay trên địa bàn, góp phần nâng cao thu nhập, giảm nghèo tại địa phương./.
Điểm hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ 22/7 - 26/7/2024 (26/07/2024)
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (25/07/2024)
Tháo gỡ vướng mắc trong thực hiện công tác dân tộc (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng thăm, tặng quà người có công với cách mạng tại huyện Ba Bể (24/07/2024)
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên thăm, tặng quà người có công tại huyện Chợ Mới (24/07/2024)