Độ tương phản
Năm vừa qua, VNPT Bắc Kạn luôn thực hiện tốt nhiệm vụ đảm bảo thông tin liên lạc phục vụ công tác chỉ đạo của các cấp ủy đảng, chính quyền địa phương. Tham gia trực tiếp vào việc xây dựng Chính quyền điện tử và chuyển đổi số trên địa bàn tỉnh Bắc Kạn. Phối hợp với các sở, ngành có liên quan thực hiện các nội dung như triển khai phần mềm VNPT iOffice trên địa bàn toàn tỉnh; tham gia vận hành Trung tâm Điều hành thông minh của tỉnh. Duy trì ổn định các phần mềm một cửa điện tử Igate, phần mềm quản lý công chức, viên chức và phần mềm hệ thống báo cáo của tỉnh. Trong năm, VNPT đã lắp đặt, phát sóng 26 trạm 4G, nâng tổng số trạm tích hợp trên địa bàn tỉnh lên 234 trạm. Chất lượng mạng lưới, chất lượng dịch vụ không ngừng nâng cao.
Trong không khí vui tươi, đầm ấm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng biểu dương, ghi nhận những đóng góp quan trọng của VNPT Bắc Kạn trong việc cung cấp các dịch vụ viễn thông phục vụ đời sống, sản xuất của Nhân dân, doanh nghiệp trên địa bàn, góp phần vào phát triển kinh tế - xã hội và công cuộc chuyển đổi số của tỉnh nhà. Đồng chí gửi lời chúc Tết đến toàn thể cán bộ, nhân viên, người lao động của VNPT Bắc Kạn và mong muốn đơn vị tiếp tục phát huy kết quả đạt được trong năm 2022 để thực hiện thắng lợi kế hoạch năm 2023. Đồng thời đề nghị đơn vị bố trí lực lượng, quản lý tốt công tác vận hành, cung cấp các dịch vụ ổn định, chất lượng phục vụ Nhân dân vui Xuân, đón Tết./.
Điểm hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ 22/7 - 26/7/2024 (26/07/2024)
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (25/07/2024)
Tháo gỡ vướng mắc trong thực hiện công tác dân tộc (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng thăm, tặng quà người có công với cách mạng tại huyện Ba Bể (24/07/2024)
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên thăm, tặng quà người có công tại huyện Chợ Mới (24/07/2024)