Độ tương phản
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng cùng đoàn công tác đã đến thăm, tặng quà ông Hoàng Hồng Tinh là bệnh binh ở thôn Cốc Lùng, xã Hà Hiệu; bà Phan Thị In là mẹ liệt sĩ ở thôn Nà Hỏi, xã Phúc Lộc; ông Đoàn Dũng Mỹ là thương binh ở thôn Bản Hon, xã Bành Trạch.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khoẻ, đời sống gia đình các đối tượng người có công và thân nhân người có công với cách mạng; bày tỏ lòng biết ơn đối với công lao đóng góp và sự hy sinh to lớn của các gia đình trong sự nghiệp giải phóng dân tộc. Phó Chủ tịch UBND tỉnh kính chúc các đối tượng người có công và thân nhân người có công với cách mạng luôn khỏe mạnh, tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, là tấm gương sáng để con cháu, thế hệ trẻ học tập, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
Nhân dịp này, huyện Ba Bể cũng trao những phần quà cho các gia đình có công với cách mạng của địa phương./.
Điểm hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ 22/7 - 26/7/2024 (26/07/2024)
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (25/07/2024)
Tháo gỡ vướng mắc trong thực hiện công tác dân tộc (24/07/2024)
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên thăm, tặng quà người có công tại huyện Chợ Mới (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nông Quang Nhất tiếp và làm việc với Nghiệp đoàn Lâm nghiệp vùng Kamo-Hiroshima của Nhật Bản (24/07/2024)