Độ tương phản
UBND huyện Bạch Thông tại Công văn số 1567/UBND-VP ngày 15/7/2024 trả lời cử tri như sau:
UBND huyện Bạch Thông xin tiếp thu ý kiến, kiến nghị của cử tri Hứa Văn Hoan, thôn Nà Kén, xã Vũ Muộn. Hiện nay, các cấp, các ngành đã và đang tích cực thực hiện công tác giải quyết việc làm, đào tạo nghề cho lao động nông thôn.
Trong thời gian qua, UBND huyện Bạch Thông đã chủ động phối hợp với các công ty, doanh nghiệp để giới thiệu, tư vấn việc làm và đào tạo nghề cho lao động nông thôn; triển khai thực hiện nhiều dự án hỗ trợ phát triển sản xuất trong lĩnh vực nông nghiệp thuộc các Chương trình MTQG; đẩy mạnh việc áp dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật trong sản xuất, chăn nuôi. Do vậy, đề nghị cử tri và Nhân dân thường xuyên theo dõi, phối hợp tuyên truyền con em được biết và tích cực tham gia các phong trào, các dự án phát triển kinh tế - xã hội ngay trên địa bàn mình và chủ động nâng cao kiến thức, kỹ năng nghề cho cá nhân. Tuy nhiên, với mục tiêu phát triển đất nước theo Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng, công nghiệp hoá, hiện đại hoá, hội nhập quốc tế… thì việc chuyển dịch lao động từ khu vực nông thôn ra các khu công nghiệp là xu thế tất yếu./.
UBND huyện Pác Nặm trả lời ý kiến cử tri trước Kỳ họp thứ 21, HĐND tỉnh khóa X (16/07/2024)
Công ty Điện lực Bắc Kạn trả lời các kiến nghị trước Kỳ họp thứ 21, HĐND tỉnh khóa X (16/07/2024)
Sở Thông tin và Truyền thông trả lời các ý kiến, kiến nghị của cử tri (16/07/2024)
Văn phòng Quản lý đường bộ I.4 trả lời cử tri Chu Văn Quốc, tiểu khu Bản Súng, thị trấn Vân Tùng, huyện Ngân Sơn (16/07/2024)
Sở Tài nguyên và Môi trường trả lời ý kiến cử tri về công tác bảo vệ môi trường Dự án Trại lợn nái và lợn thịt tại thôn Khuổi Tấy B, xã Liêm Thủy, huyện Na Rì (16/07/2024)