Độ tương phản
Tại Lễ ra quân, các đơn vị đồng hành, nhà tài trợ đã phối hợp trao tặng nhiều phần quà ý nghĩa và thiết thực như áo ấm, chăn ấm, đồ dùng học tập… cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng, học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại xã Nam Mẫu; trao mô hình sinh kế gồm 300 cây bưởi giống và phân vi sinh cho Đoàn xã Nam Mẫu; trao tặng biển tượng trưng công trình thanh niên “Thắp sáng đường quê” cho xã Nam Mẫu với tổng trị giá công trình 30 triệu đồng…
Cũng tại đây, Hội LHTN Việt Nam tỉnh đã trao tặng Bằng khen cho 5 cá nhân, 1 tập thể có thành tích xuất sắc trong phong trào hoạt động tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng.
Ngay sau buổi Lễ, các đại biểu cùng tham gia vào các hoạt động hưởng ứng như: Ra quân dọn dẹp vệ sinh môi trường tại xung quanh khu vực hồ Ba Bể; khánh thành công trình thanh niên “Điểm truy cập thông tin du lịch Bắc Kạn”; khởi công phòng học tại thôn Nặm Nhì, xã Cổ Linh, huyện Pác Nặm; khánh thành công trình thanh niên “Thắp sáng đường quê” tại xã Nam Mẫu…
Đây là những hoạt động ý nghĩa và thiết thực chào mừng Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh toàn quốc lần thứ XII, nhiệm kỳ 2022 - 2027, góp phần thực hiện hiệu quả phong trào tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng. Chương trình cũng là dịp để đoàn viên thanh niên giao lưu, học hỏi kinh nghiệm; phát huy tinh thần đoàn kết, góp phần ổn định tình hình chính trị, trật tự, an toàn - xã hội trên địa bàn tỉnh./.
Đẩy mạnh phong trào thi đua chào mừng Đại hội MTTQ các cấp, nhiệm kỳ 2024 - 2029 (26/07/2024)
Hội nghị phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ (26/07/2024)
Quản lý tiêu chuẩn, đo lường, chất lượng để bảo vệ người tiêu dùng (25/07/2024)
Triển khai các biện pháp phòng, chống và khắc phục hậu quả do mưa bão gây ra đối với cây trồng (24/07/2024)
Triển khai xây dựng dự toán ngân sách nhà nước năm 2025 (20/07/2024)