Độ tương phản
Đoàn công tác của Ủy ban MTTQ tỉnh thăm, tặng quà cơ sở tôn giáo tại xã Nghiên Loan (Pác Nặm) nhân dịp Lễ Giáng sinh 2022
Theo Kế hoạch, dự kiến trong các ngày từ 5/12 - 24/12/2023, đoàn công tác của Ban Chỉ đạo tín ngưỡng tôn giáo tỉnh và đoàn công tác của Ban Dân vận Tỉnh uỷ sẽ đến thăm, chúc mừng một số cơ sở tôn giáo tại các huyện Ngân Sơn, Na Rì, Ba Bể, Pác Nặm, Chợ Đồn, Chợ Mới và thành phố Bắc Kạn.
Cũng trong tháng 12, Ban Chỉ đạo công tác tín ngưỡng, tôn giáo của tỉnh sẽ tổ chức tuyên truyền về tín ngưỡng, tôn giáo tại một số điểm nhóm của đạo Tin lành để nâng cao nhận thức cho tín đồ tôn giáo và Nhân dân, qua đó nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của tín đồ tôn giáo tại các điểm nhóm, kịp thời phòng ngừa và ngăn chặn các hoạt động tuyên truyền đạo trái pháp luật làm ảnh hưởng đến tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội tại địa phương. Đồng thời, Ban Dân vận Tỉnh ủy sẽ tổ chức nắm tình hình, tư tưởng của Nhân dân, tín đồ tôn giáo; tình hình tín ngưỡng, tôn giáo; việc chấp hành các quy định pháp luật về tín ngưỡng, tôn giáo tại các địa phương để tổng hợp tình hình, tham mưu cấp uỷ lãnh đạo, chỉ đạo giải quyết kịp thời./.
Đẩy mạnh phong trào thi đua chào mừng Đại hội MTTQ các cấp, nhiệm kỳ 2024 - 2029 (26/07/2024)
Hội nghị phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ (26/07/2024)
Quản lý tiêu chuẩn, đo lường, chất lượng để bảo vệ người tiêu dùng (25/07/2024)
Triển khai các biện pháp phòng, chống và khắc phục hậu quả do mưa bão gây ra đối với cây trồng (24/07/2024)
Triển khai xây dựng dự toán ngân sách nhà nước năm 2025 (20/07/2024)