Độ tương phản
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Duy Chinh tặng quà gia đình bà Bế Thị Lư - vợ liệt sĩ, tổ 3, phường Nguyễn Thị Minh Khai
Trong chương trình, đoàn đã đến thăm, tặng quà các gia đình: Bà Bế Thị Lư - vợ liệt sĩ Nông Văn Phẩm trú tại tổ 3; ông Hà Hữu Nghị - người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, tổ 8; ông Lưu Viết Kham - người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, tổ 7 thuộc phường Nguyễn Thị Minh Khai.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy khẳng định, Đảng, Nhà nước và Nhân dân luôn ghi nhớ những công lao hy sinh to lớn của các Anh hùng liệt sĩ, thương binh và luôn quan tâm chăm lo, thực hiện tốt công tác “Đền ơn đáp nghĩa”.
Bí thư Tỉnh uỷ Hoàng Duy Chinh ân cần hỏi thăm đời sống gia đình chính sách và mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống, gương mẫu đi đầu trong các phong trào thi đua yêu nước, là tấm gương sáng để con, cháu, thế hệ trẻ học tập, noi theo./.
HĐND tỉnh nâng cao chất lượng hoạt động giám sát (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nông Quang Nhất thăm, tặng quà người có công với cách mạng tại huyện Bạch Thông (23/07/2024)
Đoàn giám sát chuyên đề của Hội đồng Dân tộc của Quốc hội làm việc tại UBND tỉnh (23/07/2024)
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh tiếp xúc cử tri tại nơi làm việc (23/07/2024)
Nhớ lời căn dặn tâm huyết của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: “Danh dự là điều thiêng liêng, cao quý nhất” (21/07/2024)