Độ tương phản
Tham dự Ngày hội có lãnh đạo Tỉnh đoàn, Huyện đoàn Chợ Đồn cùng hơn 900 học sinh tại huyện Chợ Đồn.
Tại Ngày hội, các đoàn viên thanh niên, học sinh được nghe cán bộ Phòng Cảnh sát giao thông (Công an tỉnh) cung cấp một số thông tin về tình hình trật tự an toàn giao thông trên địa bàn tỉnh trong thời gian qua; các quy định mới của pháp luật khi tham gia giao thông; những lỗi học sinh thường vi phạm và mức xử phạt đối với các lỗi vi phạm như điều khiển xe vượt tốc độ quy định, chở quá số người quy định, không đội mũ bảo hiểm…
Tiếp đó, có 3 đội đã tham gia Cuộc thi “Tìm hiểu kiến thức về an toàn giao thông” với các phần thi: Kiến thức, vượt chướng ngại vật, về đích (thi tiểu phẩm, hát, múa...).
Dịp này, Ban tổ chức Ngày hội đã tặng 5 suất quà cho học sinh Trường THPT Chợ Đồn có hoàn cảnh khó khăn, có người thân bị tai nạn giao thông.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm đẩy mạnh tuyên truyền, giáo dục, nâng cao nhận thức, ý thức của học sinh, đoàn viên, thanh niên trong việc chấp hành Luật An toàn giao thông; góp phần xây dựng văn hóa giao thông, ngăn ngừa, giảm thiểu những vi phạm và tai nạn giao thông./.
Đẩy mạnh phong trào thi đua chào mừng Đại hội MTTQ các cấp, nhiệm kỳ 2024 - 2029 (26/07/2024)
Hội nghị phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ (26/07/2024)
Quản lý tiêu chuẩn, đo lường, chất lượng để bảo vệ người tiêu dùng (25/07/2024)
Triển khai các biện pháp phòng, chống và khắc phục hậu quả do mưa bão gây ra đối với cây trồng (24/07/2024)
Triển khai xây dựng dự toán ngân sách nhà nước năm 2025 (20/07/2024)