Độ tương phản
Theo đó, Ban Tổ chức trao Huy chương Vàng, Bạc, Đồng, giấy chứng nhận và tiền thưởng cho các vận động viên (VĐV) xếp hạng Nhất, Nhì, Ba ở 8 hạng cân Đẩy gậy cá nhân nam, 8 hạng cân Đẩy gậy cá nhân nữ.
Đối với giải cá nhân nam ở tất cả các nội dung thi đấu, Huy chương Vàng thuộc về các VĐV: Phạm Hoàng Việt, Hoàng Văn Thức, Hoàng Mạnh Cương (Câu lạc bộ thể thao dân tộc Trường THPT Bắc Kạn); Đinh Quang Đạt, Hoàng Xuân Hùng, Nông Kỳ Công (Bạch Thông); Lý Văn Quảng, Hoàng Phúc Nghĩa (thành phố Bắc Kạn).
Đối với giải cá nhân nữ, Huy chương Vàng các nội dung thi đấu thuộc về các VĐV: Lương Thị Lệ (Na Rì); Hoàng Thị Thu Trang, Lăng Hồng Thắm, Triệu Thị Sính (Bạch Thông); Lý Ngân Hà, Đỗ Thị Yến Oanh (Câu lạc bộ thể thao dân tộc Trường THPT Bắc Kạn); Triệu Thị Minh, Trần Thị Thạch (Chợ Mới).
Đối với môn Kéo co, có sự tham gia của 5 đoàn VĐV gồm: Thành phố Bắc Kạn, Công an tỉnh, Chợ Mới, Na Rì và Câu lạc bộ thể thao dân tộc THPT Bắc Kạn. Giải năm nay, huyện Chợ Mới đạt thành tích nổi bật khi giành 3 Huy chương Vàng ở các nội dung đội nữ 8 người hạng 500 kg, đội nữ 6 người hạng cân 380 kg và đội nam nữ 6 người hạng 400 kg. Tương tự, thành phố Bắc Kạn cũng giành 3 huy chương Vàng ở các nội dung đội nam 8 người hạng cân 560 kg, đội nam nữ 8 người hạng cân 530 kg và đội nam 6 người hạng 420 kg. Lần đầu tiên tham gia thi đấu Câu lạc bộ thể thao dân tộc, Trường THPT Bắc Kạn cũng đạt được những kết quả đáng ghi nhận khi giành được 2 Huy chương Bạc và 3 Huy chương Đồng./.
Tập trung điều tra kinh tế - xã hội 53 dân tộc thiểu số (24/07/2024)
Xu hướng lựa chọn học nghề để khởi nghiệp (23/07/2024)
Quan tâm đào tạo nghề, giải quyết việc làm cho thanh niên (23/07/2024)
Bế mạc Chương trình học kỳ trong quân đội (21/07/2024)
825 trẻ em Bắc Kạn được khám sàng lọc bệnh lý tim mạch miễn phí (20/07/2024)