Không chỉ đóng góp, hy sinh cho công cuộc kháng chiến bảo vệ Tổ quốc, mang lại hòa bình cho đất nước, nhiều gia đình có công ở Bắc Kạn vẫn không ngừng tiếp tục cống hiến xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Chiều 23/7, UBND tỉnh tổ chức sơ kết công tác dân tộc, Chương trình MTQG phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi (DTTS&MN) 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng và Trưởng Ban Dân tộc Triệu ...
Diễn ra từ 1/7/2024, cuộc điều tra kinh tế - xã hội 53 dân tộc thiểu số nhằm thu thập thông tin phục vụ xây dựng và hoạch định chính sách phát triển kinh tế - xã hội cho các vùng dân tộc thiểu số giai đoạn 2026 - 2030. Hiện Bắc Kạn đang tập trung đẩy nhanh tiến độ ...
Những năm gần đây, học đại học không còn là lựa chọn duy nhất của giới trẻ. Nhiều bạn trẻ trên địa bàn tỉnh đã lựa chọn học nghề để bắt đầu con đường khởi nghiệp.
Lực lượng lao động là thanh niên giữ vị trí to lớn trong các hoạt động sản xuất, đóng góp tích cực vào phát triển kinh tế, vì vậy, đào tạo nghề, giải quyết việc làm cho thanh niên được xác định là một trong những nhiệm vụ ưu tiên hàng đầu trong quá trình phát triển. ...
Sáng 20/7, Tỉnh đoàn phối hợp với Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức bế mạc Chương trình học kỳ trong quân đội năm 2024. Dự Chương trình có lãnh đạo Tỉnh đoàn, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh cùng các phụ huynh và 90 “chiến sĩ nhí” tham gia Học kỳ trong quân đội năm nay. ...
Trong 3 ngày (18 - 20/7), Tổ chức VinaCapital Foundation (VCF) phối hợp với Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, Sở Y tế, Bệnh viện Tim Hà Nội tổ chức chương trình khám sàng lọc và hội chẩn bệnh lý tim mạch miễn phí cho trẻ em trên địa bàn tỉnh. ...
Chiều 19/7, tại Bắc Kạn, Hội đồng Đội Trung ương, Hội đồng Huấn luyện Trung ương tổ chức bế mạc Trại huấn luyện Kim Đồng toàn quốc năm 2024 khu vực miền Bắc.
UBND tỉnh tổ chức Cuộc thi trực tuyến “Tìm hiểu pháp luật về đất đai và dịch vụ công trực tuyến trên địa bàn tỉnh Bắc Kạn năm 2024”.
Cuộc thi Ảnh đẹp Du lịch Bắc Kạn năm 2024 với chủ đề “Bắc Kạn - Vẻ đẹp đầu nguồn Sông Cầu” được Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phát động từ ngày 1/3/2024 gắn với sự kiện Lễ kỷ niệm 75 năm giải phóng Bắc Kạn (24/8/1949 - 24/8/2024) và Chương trình du lịch “Qua những miền ...
Sáng 17/7, Bộ Giáo dục và Đào tạo chính thức công bố điểm thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Theo thông báo kết quả xét công nhận tốt nghiệp THPT sơ bộ năm 2024, tỷ lệ đỗ tốt nghiệp THPT năm 2024 của tỉnh đạt 97,4%.
Năm học mới 2024 - 2025 đã đến gần, thời điểm này, các nhà sách, đơn vị cung ứng trên địa bàn tỉnh đã nhập cơ bản đủ sách giáo khoa, sách tham khảo và đồ dùng học tập, đáp ứng nhu cầu của học sinh trên địa bàn.
Các cấp, ngành chức năng của tỉnh đã và đang có nhiều nỗ lực trong công tác bảo vệ, chăm sóc, giáo dục trẻ em, tạo điều kiện cho trẻ được sống, học tập, vui chơi an toàn, lành mạnh.
Việt Bắc giữ vị trí là 1 trong 7 vùng du lịch của quốc gia, không chỉ là vùng đất thiêng lưu giữ những giá trị lịch sử, văn hóa truyền thống quý báu, Việt Bắc được thiên nhiên ban tặng cho những cảnh quan hùng vĩ được Nhân dân các dân tộc nơi đây gìn giữ, bảo tồn và ...
Sáng 14/7, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn phối hợp với Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức Lễ xuất quân Học kỳ trong quân đội năm 2024.
Từ ngày 12 - 14/7, Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch phối hợp với Liên đoàn Lao động tỉnh tổ chức Giải bóng chuyền hơi công nhân, viên chức tỉnh Bắc Kạn lần thứ V, năm 2024.
Chiều 13/7, tại Bắc Kạn, Hội đồng Đội Trung ương và Hội đồng Huấn luyện Trung ương tổ chức khai mạc Trại huấn luyện Kim Đồng toàn quốc khu vực phía Bắc năm 2024 với sự tham gia của 85 "trại sinh", đến từ 15 tỉnh, thành miền Bắc.
Sáng 12/7, UBND tỉnh phối hợp với Tổ chức ChildFund Việt Nam tổ chức Diễn đàn trẻ em tỉnh Bắc Kạn lần thứ XI, năm 2024.
Phong trào thi đua “Cán bộ, công chức, viên chức thi đua thực hiện văn hóa công sở” thời gian qua đã tạo sự chuyển biến tích cực cả về nhận thức và hành động của cán bộ, công chức, viên chức tỉnh Bắc Kạn trong thực thi công vụ.
Mùa hè là thời điểm thường có nhiều diễn biến bất thường về thời tiết. Do nhiệt độ mùa hè năm nay tăng hơn mọi năm, diễn ra trên diện rộng nên dịch bệnh dễ phát triển, ảnh hưởng đến sức khỏe của người dân, nhất là người cao tuổi và trẻ nhỏ. ...