Độ tương phản
Tham gia Hội thi có 17 thí sinh đến từ 8 huyện, thành phố trên địa bàn tỉnh. Các thí sinh thể hiện 2 phần thi: Trình diễn trang phục dân tộc truyền thống và thuyết trình, giới thiệu về bộ trang phục của mình.
Hội thi được tổ chức nhằm cụ thể hóa các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về công tác bảo tồn, phát huy giá trị văn hóa các dân tộc thiểu số; tôn vinh những giá trị văn hoá truyền thống tốt đẹp của các dân tộc trên địa bàn tỉnh Bắc Kạn. Đồng thời khơi dậy khát vọng, niềm tự hào dân tộc, tạo điều kiện cho các thế hệ trẻ và Nhân dân được giao lưu văn hóa, học tập, trao đổi kinh nghiệm trong công tác bảo tồn, phát huy văn hóa truyền thống các dân tộc. Đây cũng là dịp để giới thiệu, quảng bá văn hóa truyền thống, con người Bắc Kạn, góp phần phát triển du lịch cộng đồng.
Qua vòng sơ khảo, Ban Giám khảo sẽ lựa chọn 5 thí sinh xuất sắc nhất vào vòng Chung khảo (diễn ra vào 20h ngày 21/5/2023)./.
Tập trung điều tra kinh tế - xã hội 53 dân tộc thiểu số (24/07/2024)
Xu hướng lựa chọn học nghề để khởi nghiệp (23/07/2024)
Quan tâm đào tạo nghề, giải quyết việc làm cho thanh niên (23/07/2024)
Bế mạc Chương trình học kỳ trong quân đội (21/07/2024)
825 trẻ em Bắc Kạn được khám sàng lọc bệnh lý tim mạch miễn phí (20/07/2024)