Độ tương phản
Dự chương trình có lãnh đạo Tỉnh đoàn, giáo viên các lớp năng khiếu cùng các em học sinh tham gia học các lớp năng khiếu trong dịp hè năm 2024.
Mùa hè năm nay, Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức tuyển sinh các lớp năng khiếu bơi, cờ vua, cầu lông, MC nhí... Thời gian tổ chức từ ngày 4/6 đến 15/8/2024. Tham gia giảng dạy là các giáo viên, huấn luyện viên chuyên nghiệp, giàu kinh nghiệm, nhiệt tình trong công tác đào tạo. Ngoài ra, Trung tâm có hệ thống sân tập, nhà đa năng, phòng học đảm bảo tiện nghi, bể bơi đảm bảo tiêu chuẩn cho các học sinh được tập luyện trong môi trường an toàn, lành mạnh và hiệu quả.
Bên cạnh các lớp năng khiếu, Trung tâm còn tổ chức nhiều hoạt động đa dạng và phong phú như chương trình học kỳ trong quân đội, trại hè... Đây là hoạt động thường niên của Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi vào dịp hè nhằm đào tạo, bồi dưỡng năng khiếu cho học sinh, qua đó phát hiện, tuyển chọn những học sinh có năng khiếu vào các câu lạc bộ, đội, nhóm.
Đại diện cho các giáo viên lớp năng khiếu hè, thầy giáo Lê Huy Cường chia sẻ, với những kiến thức, kinh nghiệm và phương pháp đã tích lũy được trong nhiều năm qua, chúng tôi sẽ hướng dẫn, dìu dắt các em tìm hiểu, khám phá những kiến thức mới cũng trang bị thêm những kỹ năng sống, giúp các em thêm mạnh dạn, năng động và tự tin trong cuộc sống.
Tại chương trình, các em được tư vấn về các lớp năng khiếu hè phù hợp với bản thân, được tham gia các trò chơi phù hợp với lứa tuổi thiếu nhi và có buổi bơi miễn phí.
Dịp này, Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh cũng tặng quà cho các em thiếu nhi tham gia các lớp năng khiếu hè 2024./.
Tập trung điều tra kinh tế - xã hội 53 dân tộc thiểu số (24/07/2024)
Xu hướng lựa chọn học nghề để khởi nghiệp (23/07/2024)
Quan tâm đào tạo nghề, giải quyết việc làm cho thanh niên (23/07/2024)
Bế mạc Chương trình học kỳ trong quân đội (21/07/2024)
825 trẻ em Bắc Kạn được khám sàng lọc bệnh lý tim mạch miễn phí (20/07/2024)