Độ tương phản
Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tiếp nhận quà Tết từ Agribank Chi nhánh tỉnh Bắc Kạn
Những ngày qua, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đã tiếp nhận rất nhiều quà Tết từ các đơn vị tài trợ, trong đó tỉnh Bắc Ninh hỗ trợ 500 triệu đồng để góp phần chăm lo Tết cho hộ nghèo trên địa bàn tỉnh Bắc Kạn; Tổng Công ty Thuốc lá 600 suất, trị giá 300 triệu đồng; Agribank Chi nhánh tỉnh Bắc Kạn tặng 1.200 suất quà cho hộ nghèo, trị giá 600 triệu đồng; Bảo hiểm xã hội tỉnh Thái Nguyên và Vietcombank Chi nhánh tỉnh Thái Nguyên tài trợ 150 triệu đồng để làm nhà cho hộ nghèo; Công ty Cổ phần Phân bón và Hóa chất Dầu khí miền Bắc (PVFCCo - PMB) tặng 150 suất quà cho xã Phúc Lộc (Ba Bể), trị giá 150 triệu đồng…
Có thể nói đây là hoạt động thường niên, thể hiện tinh thần tương thân tương ái và trách nhiệm với xã hội, cộng đồng, góp phần chia sẻ khó khăn, mang lại niềm vui cho những gia đình, người dân có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết đến Xuân về. Tỉnh Bắc Kạn mong tiếp tục nhận được những tấm lòng hảo tâm trên cả nước giúp đỡ người dân Bắc Kạn có cái Tết ấm no, đủ đầy./.
Tập trung điều tra kinh tế - xã hội 53 dân tộc thiểu số (24/07/2024)
Xu hướng lựa chọn học nghề để khởi nghiệp (23/07/2024)
Quan tâm đào tạo nghề, giải quyết việc làm cho thanh niên (23/07/2024)
Bế mạc Chương trình học kỳ trong quân đội (21/07/2024)
825 trẻ em Bắc Kạn được khám sàng lọc bệnh lý tim mạch miễn phí (20/07/2024)