Độ tương phản
Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, năm 2024 (giai đoạn II) được tổ chức tại thành phố Hải Phòng với sự tham gia của hơn 8.000 vận động viên là các em học sinh thuộc các cấp học tiểu học, THCS và THPT đến từ 63 tỉnh, thành phố. Các vận động viên tranh tài ở các nội dung thi đấu thuộc 15 môn: Bơi, bóng bàn, bóng chuyền, bóng đá, bóng rổ, cầu lông, cờ vua, đá cầu, điền kinh, karate, kéo co, taekwondo, thể dục aerobic, vovinam, võ cổ truyền.
Trước đó, giai đoạn I của Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X diễn ra tại 5 khu vực với 11 môn thi đấu: Điền kinh, bơi lội, bóng bàn, bóng chuyền, bóng đá, bóng rổ, cầu lông, đá cầu, thể dục, kéo co và đẩy gậy.
Đoàn học sinh Bắc Kạn với 70 vận động viên tham gia thi đấu tại khu vực I ở 6/11 môn; kết quả xếp thứ 7/13 đoàn về tổng điểm và xếp thứ 6/13 đoàn về tổng Huy chương.
Trong giai đoạn II, đoàn thể thao học sinh Bắc Kạn có 27 vận động viên tranh tài ở 5 môn thi đấu. Các vận động viên đã nỗ lực thi đấu và giành thêm 2 Huy chương Bạc, 1 Huy chương Đồng.
Như vậy sau 2 giai đoạn, đoàn thể thao học sinh Bắc Kạn giành được tổng cộng 4 Huy chương Vàng, 15 Huy chương Bạc và 11 Huy chương Đồng; xếp thứ 45/63 tỉnh, thành phố về Huy chương và điểm; xếp thứ 3/10 đơn vị xuất sắc khu vực miền núi và Tây Nguyên./.
Ứng dụng khoa học công nghệ để nâng cao chất lượng giáo dục (08/08/2024)
Quan tâm xây dựng điểm vui chơi dành riêng cho trẻ em (07/08/2024)
Sáng tác, quảng bá tác phẩm văn học nghệ thuật Bắc Kạn hướng đến kỷ niệm 50 năm ngày đất nước thống nhất (07/08/2024)
Kết quả bước đầu triển khai thí điểm học bạ số cấp tiểu học (06/08/2024)
Tích cực tham gia các biện pháp bảo vệ tài nguyên nước, phòng tránh cạn kiệt nguồn nước (02/08/2024)