Độ tương phản
Cuộc vận động “Tự hào một dải non sông” với nội dung tuyên truyền để đoàn viên, thanh thiếu nhi treo bản đồ Việt Nam tại nơi học tập, lao động, làm việc; qua đây, giúp cán bộ đoàn, đoàn viên, thanh thiếu nhi có thêm thông tin, kiến thức về đặc điểm địa lý, hành chính của đất nước, đồng thời góp phần giáo dục truyền thống yêu nước cho thế hệ trẻ.
Tại Chương trình, Đoàn Thanh niên Cụm miền núi Đông Bắc bộ trao tặng công trình “Tự hào một dải non sông" gồm 246 bản đồ Việt Nam cho Hội đồng Đội thành phố Bắc Kạn và tặng 1 bản đồ Việt Nam cho Trường THCS Bắc Kạn, công trình trị giá 30 triệu đồng.
Dịp này, Hội đồng Đội Trung ương cũng trao tặng 1 bộ trống Đội cho Liên đội Trường THCS Bắc Kạn./.
Đẩy mạnh phong trào thi đua chào mừng Đại hội MTTQ các cấp, nhiệm kỳ 2024 - 2029 (26/07/2024)
Hội nghị phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ (26/07/2024)
Quản lý tiêu chuẩn, đo lường, chất lượng để bảo vệ người tiêu dùng (25/07/2024)
Triển khai các biện pháp phòng, chống và khắc phục hậu quả do mưa bão gây ra đối với cây trồng (24/07/2024)
Triển khai xây dựng dự toán ngân sách nhà nước năm 2025 (20/07/2024)