Độ tương phản
Đoàn công tác đã tới xã Như Cố thăm hỏi, động viên và tặng quà ông Nguyễn Văn Viên là người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học ở thôn Bản Quất; bà Lường Thị Mạ là vợ liệt sĩ ở thôn Nà Tào và ông Hà Văn Phán là người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học ở thôn Bản Cầy.
Tại những nơi đến thăm, tặng quà, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của người có công và các gia đình, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những mất mát, hy sinh của các gia đình chính sách trong các cuộc kháng chiến giành độc lập dân tộc, bảo vệ Tổ quốc; đồng thời động viên các gia đình phát huy truyền thống cách mạng, tích cực tham gia các phong trào thi đua phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp./.
Điểm hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ 22/7 - 26/7/2024 (26/07/2024)
Lãnh đạo tỉnh dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (25/07/2024)
Tháo gỡ vướng mắc trong thực hiện công tác dân tộc (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng thăm, tặng quà người có công với cách mạng tại huyện Ba Bể (24/07/2024)
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nông Quang Nhất tiếp và làm việc với Nghiệp đoàn Lâm nghiệp vùng Kamo-Hiroshima của Nhật Bản (24/07/2024)