Độ tương phản
Ban Quản lý các Khu công nghiệp tỉnh tham gia trồng cây hưởng ứng Chiến dịch
Với chủ đề năm 2022 “Cùng hành động để thay đổi thế giới”, Chiến dịch được triển khai nhằm nâng cao hiệu quả trong công tác bảo vệ môi trường, đồng thời kêu gọi các cá nhân, tập thể và cộng đồng cùng chung tay có những hành động thiết thực để giảm bớt gánh nặng cho thiên nhiên và môi trường, thích ứng với biến đổi khí hậu, hướng đến mục tiêu phát triển tuần hoàn, bền vững.
Hưởng ứng Chiến dịch, Ban Quản lý các Khu công nghiệp đã tham gia trồng cây, vệ sinh khuôn viên Khu Công nghiệp Thanh Bình và triển khai các hoạt động truyền thông nhằm nâng cao nhận thức cho công nhân, viên chức, người lao động trong và ngoài Khu công nghiệp đối với công tác bảo vệ môi trường.
Ông Hoàng Văn Khởi - Phó Trưởng ban phụ trách Ban Quản lý các Khu công nghiệp tỉnh cho biết, vệ sinh môi trường, trồng nhiều cây xanh trong Khu công nghiệp góp phần cải thiện, làm sạch môi trường thiên nhiên, hạn chế ô nhiễm môi trường, biến đổi khí hậu, không khí trong lành hơn, giữ cân bằng sinh thái tạo sự phát triển bền vững. Từ đó hướng đến xây dựng Khu công nghiệp xanh, sạch, đẹp, thân thiện với môi trường./.
Đẩy mạnh phong trào thi đua chào mừng Đại hội MTTQ các cấp, nhiệm kỳ 2024 - 2029 (26/07/2024)
Hội nghị phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP về phát triển và quản lý chợ (26/07/2024)
Quản lý tiêu chuẩn, đo lường, chất lượng để bảo vệ người tiêu dùng (25/07/2024)
Triển khai các biện pháp phòng, chống và khắc phục hậu quả do mưa bão gây ra đối với cây trồng (24/07/2024)
Triển khai xây dựng dự toán ngân sách nhà nước năm 2025 (20/07/2024)