Chiều 25/7, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên chủ trì phiên họp UBND tỉnh tháng 7 để đánh giá tình hình thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng an ninh trong tháng 7 và 7 tháng năm 2024. ...
Thăm hỏi, tặng quà gia đình, chính sách ngời có công với cách mạng; Phiên họp UBND tỉnh tháng 7… là những hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ ngày 22 - 26/7/2024.
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 25/7, đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh do đồng chí Hoàng Duy Chinh - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến dâng hoa, ...
Chiều 23/7, UBND tỉnh tổ chức sơ kết công tác dân tộc, Chương trình MTQG phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi (DTTS&MN) 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng và Trưởng Ban Dân tộc Triệu ...
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phạm Duy Hưng đã đến thăm, tặng quà người có công và thân nhân người có công với cách mạng tại huyện Ba Bể. Cùng tham gia có Giám đốc Sở Tư pháp Hà Thị Đào, Phó Giám ...
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên cùng đại diện lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh đã tới thăm hỏi, tặng quà người có công và thân nhân người có công với cách mạng tại huyện Chợ Mới. ...
Sáng 24/7, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nông Quang Nhất tiếp và làm việc với Nghiệp đoàn Lâm nghiệp vùng Kamo-Hiroshima của Nhật Bản. Cùng dự có lãnh đạo các Sở: Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Kế hoạch và Đầu tư, Tài nguyên và Môi trường.
Sáng 24/7, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đinh Quang Tuyên cùng lãnh đạo một số sở, ngành chức năng của tỉnh đã đi kiểm tra thực địa, thăm nắm tình hình một số quy hoạch, công trình, dự án, điểm du lịch trên địa bàn huyện Chợ Mới.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 23/7, đồng chí Hoàng Duy Chinh - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh đã đến thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công tại thành phố Bắc Kạn. Cùng tham gia có đồng chí Cù Ngọc ...
Sáng 23/7, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nông Quang Nhất cùng đoàn công tác đã đến thăm, tặng quà người có công tại huyện Bạch Thông nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Sáng 23/7, đoàn giám sát của Hội đồng Dân tộc của Quốc hội do Phó Chủ tịch Hội đồng Dân tộc Nguyễn Lâm Thành làm Trưởng đoàn đã làm việc với UBND tỉnh về thực hiện chính sách, pháp luật công tác cán bộ đối với đội ngũ cán bộ dân tộc thiểu số, giai đoạn 2016 - 2023 tại ...
Chiều 23/7, Đoàn ĐBQH tỉnh phối hợp với Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Viêt Nam tỉnh tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri nơi làm việc của đồng chí Hoàng Duy Chinh - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh tại cơ quan Văn phòng Tỉnh ủy Bắc Kạn. ...
Chiều 19/7, đồng chí Hồ Đức Phớc - Ủy viên Trung ương Đảng, Bộ trưởng Bộ Tài chính đã chủ trì Hội nghị trực tuyến toàn quốc về công tác triển khai xây dựng dự toán ngân sách nhà nước năm 2025. Tại điểm cầu tỉnh Bắc Kạn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nông Quang Nhất dự Hội nghị. ...
Sau 2,5 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, sáng 19/7, Kỳ họp thứ 21, HĐND tỉnh Bắc Kạn khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã hoàn thành toàn bộ nội dung, chương trình đề ra và bế mạc Kỳ họp.
Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác tín dụng chính sách xã hội; Kỳ họp 21 HĐND tỉnh khóa X… là những hoạt động nổi bật của lãnh đạo tỉnh trong tuần, từ ngày 15/7 - 19/7/2024. ...
Sáng 19/7, Kỳ họp thứ 21 bước vào buổi làm việc cuối cùng với phiên chất vấn và trả lời chất vấn đối với Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Giám đốc các Sở: Kế hoạch và Đầu tư, Khoa học và Công nghệ, Văn hóa, Thể thao và Du lịch. ...
Dành phần lớn thời gian thảo luận đối với các báo cáo tại Kỳ họp thứ 21, đại biểu HĐND tỉnh đã phát huy dân chủ, tinh thần trách nhiệm, tập trung nghiên cứu, thảo luận sôi nổi, đóng góp nhiều ý kiến tâm huyết, chất lượng tại Kỳ họp.
Chiều 18/7, tiếp tục chương trình Kỳ họp thứ 21, đại biểu HĐND tỉnh đã tập trung thảo luận, biểu quyết, thông qua các nghị quyết quan trọng.
Sáng 17/7, tại Hội trường tỉnh, HĐND tỉnh khóa X nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã khai mạc Kỳ họp thứ 21 (kỳ họp thường lệ giữa năm) để đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, thảo luận, đề ra giải pháp thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm ...
Sáng 17/7, báo cáo tại Kỳ họp thứ 21, HĐND tỉnh khóa X về tình hình phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng - an ninh trong 6 tháng đầu năm, phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 trên địa bàn tỉnh Bắc Kạn và báo cáo công tác chỉ đạo, điều hành của ...