Độ tương phản
Bí thư Tỉnh uỷ Hoàng Duy Chinh tặng hoa, động viên tân binh lên đường nhập ngũ
Trong đợt tuyển quân năm nay, thành phố Bắc Kạn có 57 thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự và 20 thanh niên thực hiện nghĩa vụ công an nhân dân. Tất cả các thanh niên đều có tuổi đời từ 18 trở lên, có sức khỏe tốt, đáp ứng các yêu cầu đề ra và đều đã được tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng trước khi lên đường nhập ngũ.
Tại Lễ giao, nhận quân, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Duy Chinh và lãnh đạo thành phố Bắc Kạn đã tặng hoa, động viên, tiễn các thanh niên lên đường làm nhiệm vụ; bày tỏ tin tưởng các tân binh của thành phố sẽ tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng của quê hương, ra sức học tập, rèn luyện, phấn đấu đạt nhiều kết quả cao trong huấn luyện.
Tân binh hăng hái lên đường nhận nhiệm vụ
Lễ giao, nhận quân diễn ra nhanh gọn, trang trọng, bảo đảm an toàn tuyệt đối và thực sự là ngày hội của tuổi trẻ. Các tân binh tỏ rõ quyết tâm và háo hức, qua cầu Vinh Quang, thực hiện nghĩa vụ thiêng liêng với Tổ quốc./.
Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Bắc Kạn: Khơi dậy khát vọng vươn lên (26/07/2024)
Phiên họp UBND tỉnh tháng 7/2024 (26/07/2024)
Thường trực Tỉnh ủy tổ chức theo dõi tường thuật trực tiếp Lễ truy điệu và Lễ an táng đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng (26/07/2024)
HĐND tỉnh nâng cao chất lượng hoạt động giám sát (24/07/2024)
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Duy Chinh thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công tại thành phố Bắc Kạn (23/07/2024)